Tuesday, April 01, 2014

Maafa Kamachumu

Ni maafa makubwa
 
Dar es Salaam. Mvua kubwa iliyoambatana na upepo mkali imesababisha familia zaidi ya 125 kupoteza makazi baada ya nyumba zao kubomolewa na mashamba kuharibiwa katika Kijiji cha Bulembo kilichopo kata ya Kamachumu wilaya ya Muleba mkoani Kagera.

Wakazi wa kijiji hicho wakizungumza kwa nyakati tofauti na Mwananchi kwa njia ya simu akiwemo mbunge wa Muleba Kaskazini, Charles Mwijage alisema maafa ni makubwa na msaada zaidi unahitajika kwani familia nyingi zipo nje ya nyumba zao na mvua zinaendelea kunyesha.

“Hali sio nzuri na timu ya watalaam ipo eneo la tukio ili kufanya tathmini zaidi kuhusiana na kadhia hiyo” alisema Mwijage na kuongeza kuwa kijiji cha Bulembo ndicho ambacho kimeathirika zaidi na vijiji vingine ambavyo vimekumbwa na kadhia hiyo ni pamoja na Buyago na Mafumbo.

Mwijage alisema athari kubwa kwa vijiji hivi vingine na vile vya jirani ni kuharibiwa mashamba yao lakini nyumba hazikuathiriwa sana na pia shule ya msingi Lugongo madarasa matano yameezuliwa paa na misaada mbalimbali imeanza kwenda kwa wahanga wa maafa hayo ikiwa ni pamoja na mahema, vyakula na dawa.

“Pia vijana wa msalaba mwekundu wanajaribu kurejesha paa upya katika nyumba ambazo zimeezuliwa” alisema na kuongeza kuwa baadae atakuwa katika nafasi nzuri ya kuweza kujua kiwango cha hasara ambayo imepatikana na misaada zaidi inayohitajika.

Mkazi wa kijiji cha Bulembo, Richard Kichabeba alisema hivi sasa familia hizo ambazo zimeezuliwa paa nyumba zao zinaishi nje na mbaya zaidi nyumba zaidi zinazidi kuporomoka kutokana na mvua zinazoendelea kunyesha. 

“Nyuma ikiezuliwa paa mvua zinakuja zinaimalizia kwani zikinyeshewa madongo na matofali yanaporomoka” alisema na kuongeza kuwa masomo yamesitishwa katika shule ya msingi Lugongo na misaada ya wahisani wa msalaba mwekundu haikidhi mahitaji.

Alisema manakijiji huyo kuwa aamilia moja inapewa blanketi moja wakati wapo watu hadi 20 na hata mgawo wa chakula haujakaa sawa na kimsingi alisema maisha yamevurugika katika kijiji hicho na kila zao shambani limeangamizwa.

“Hakuna muhogo wala mgomba, barafu na upepo vimevuruga kila kitu,” alisema mkazi huyo na kuongeza kuwa mbaya zaidi hata hizo paa zao hazionekani zimehamishwa na upepo.

Picha zinafuata





























11 comments:

Web Developers Delhi said...

Very interesting blog. A lot of blogs that I see these days don't really provide anything that interesting. But I'm definitely interested in this one more than any other blog.

Theme Parties in Gurgaon said...

Amazing blog and very interesting stuff you got here! I definitely learned a lot from reading through some of your earlier posts as well and decided to drop a comment on this one!

Place for birthday parties said...

Blogging is the new poetry. I find it wonderful and amazing in many ways.

Cool Places in Gurgaon said...

This is the precise weblog for anybody who needs to seek out out about this topic. You notice so much its almost arduous to argue with you. You positively put a brand new spin on a subject that's been written about for years. Nice stuff, simply nice!

Places to visit in Delhi-NCR said...

Hey keep posting such good and meaningful articles.

Start Business in Delhi said...

I really appreciate your professional approach. These are pieces of very useful information that will be of great use for me in future.

Rahma Tika said...

Saya juga baca artikel dari anda mengenai :

obat pemutih gigi white care
obat ambeien tanpa operasi
obat asam urat tradisional
vimax canada asli
pelangsing badan super cepat
sedia obat herbal
jual game pc

Obat Perangsang Wanita said...

Nice blog and article, thanks for sharing

Vimax Canada said...

That's what everyone likes. You have a good imagination. Great post thanks you

john said...

Je, wewe ni matatizo ya kifedha au unahitaji fedha haraka ya kulipa bili yako? Na unataka kuchukua hatari ya kubadilisha maisha yako mwenyewe. Jaribu na kupata ATM tupu kadi yako leo na kuwa miongoni mwa bahati ya mtu ambaye ni kunufaika na kadi hii. Kadi hii ATM ni kuweka uwezo wa Hacking katika mashine yoyote ATM popote duniani. Nina kujua kuhusu kadi hii tupu ATM wakati mimi nilikuwa kutafuta kazi online kama mwezi mmoja uliopita. Ni kweli iliyopita maisha yangu milele na sasa siwezi kusema mimi nina tajiri kwa sababu mimi ni ushahidi hai. fedha kidogo mimi kupata katika siku na kadi hii ni $ 3,000. Hata sasa na kisha kuweka kusukumia fedha katika akaunti yangu. Ingawa kadi ni kinyume cha sheria lakini hakuna hatari ya kuwa hawakupata. Ni iliyowekwa katika namna ambayo haiwezi kupatikana na pia ina mbinu ambayo inafanya kuwa vigumu kwa CCTV kamera ya kuchunguza wewe wakati wa kutumia hiyo. Kwa maelezo juu ya jinsi ya kupata yako leo mawasiliano speedhackersnetwork001@gmail.com

john said...

Are you suffering financially or do you need an urgent cash to pay your bills? And you want to take the risk of transforming your own life. Try and get your ATM blank card today and be among the lucky one's who are benefiting from this card. This ATM card is set capable of hacking into any ATM machines anywhere in the world. I have to know about this blank ATM card when I was looking for work online about a month ago. It has really changed my life forever and now I can say I'm rich because I am a living testimony. The less money I get in a day with this card is $3,000. Even now and then keep pumping money into my account. Although the card is illegal but there is no risk of being caught. It is programmed in such a way that it cannot be tracked and also has a technique that makes it impossible for the CCTV camera to detect you when using it. For details on how to get yours today contact speedhackersnetwork001@gmail.com

Post a Comment